Nơi Gặp Gỡ Của Những Người Bạn

PortalTrang ChínhTrợ giúpTìm kiếmThành viênĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Câu Đố Ý Nghĩa

Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin

Tự Bạch : Kậu Kả 4rum Tinh Ban
Quốc Tịch :
Sinh Nhật : 15/02/1990
Kinh Nghiệm :
1 / 1001 / 100

Bài gửiTiêu đề: Câu Đố Ý Nghĩa   Wed Mar 12, 2008 4:11 am

HAI VIỆC KHÓ NHẤT CỦA ĐỜI NGƯỜI MÀ AI CŨNG PHẢI LÀM, ĐÓ LÀ GÌ?
HÃY NÓI LÊN Ý KIẾN CỦA BẠN , KHÔNG CÓ KHUÔN MẪU NÀO CHO CÂU TRẢ LỜI NHƯNG CHẮC CHẮN CÓ 1 CÂU TRẢ LỜI ĐÚNG NHẤT
ĐỪNG MƯỢN Ý CỦA NGƯỜI KHÁC , HÃY NÓI LÊN SUY NGHĨ CỦA CHÍNH MÌNH, BẰNG KHÔNG CÂU TRẢ LỜI CHẲNG CÒN Ý NGHĨA geek
Xem lý lịch thành viên http://tinhban.aforumfree.com
SnowiexxCloudie
Trung Học Phổ Thông
Trung Học Phổ Thông

Quốc Tịch :
Tâm Trạng :
Sinh Nhật : xx/yy/mmmm
Kinh Nghiệm :
1 / 1001 / 100

Bài gửiTiêu đề: Re: Câu Đố Ý Nghĩa   Wed Mar 12, 2008 3:51 pm

1. Theo SC, việc thứ nhất khó làm nhất trong đời người có lẽ là phải chấp nhận và quên đi sự mất mát của 1 người nào đó gần gũi trong đời mình. Người đó có thể là ông bà, ba mẹ, anh, chị, em, hoặc chồng hoặc vợ.....dù là bất kì người nào, nếu người đó đã có 1 vị trí nào đó trong lòng mình, một khi mình phát hiện ra mình mất họ, khó lòng nào mà chấp nhận được sự thật đó, khó lòng nào mà quên đi cái đau đó.

2. Việc thứ hai có lẽ là phải đối diện trước 1 sự chọn lựa. Trước mặt mình là cả 2 con đường để đi tới, không người chỉ dẫn, ko người bảo mình phải đi hướng nào, đơn giản chỉ có mình là người được quyền quyết định, nhưng lúc đó mình lại ko muốn có cái quyền đó. Vì ngay cả bản thân muốn gì mình cũng ko biết. Bên cạnh đó, nếu sự lựa chọn của mình có ảnh hưởng tới người xung quanh, mình ko thể cứ nhắm mắt mà chạy tới. Phải làm 1 sư lựa chọn khiến mình ko biết phải làm cách nào mới có thể vừa tốt cho bản thân, vừa tốt cho người bên cạnh, và quan trọng nhất là ko để cho bản thân sau này phải hối hận.
Xem lý lịch thành viên http://4rumtinhban.come.vn/
penhoc9x
Trung Học Phổ Thông
Trung Học Phổ Thông

Quốc Tịch :
Tâm Trạng :
Sinh Nhật : 29/11/2010
Kinh Nghiệm :
1 / 1001 / 100

Bài gửiTiêu đề: Re: Câu Đố Ý Nghĩa   Sun Mar 16, 2008 10:35 am

..theo PN thì 2 việc khó nhất đó nờ :
..thứ nhất nờ vượt we chính mình : có nhìu cám dỗ , một số ng` hok vượt we ddc .. uhm .. PN nghỉ thế .. việc tự đứng lên và có đủ tự tin để làm lại sau khi vấp ngả .. đứng lên sau nổi đau mất mát ... có lẽ một số ng` hok làm được ..vượt we chính mình có lẻ la việc khó nhất ...
.. thứ 2 củng jung' như SC theo PN đó là sự chọn lựa: việc bản thân khó chọn lựa cho mình một con đường đúng .. còn do nhìu việc chi phối.. hm..Theo PN thì viiệc đó khó thứ 2...
Xem lý lịch thành viên http://www.4rumtinhban.come.vn
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Câu Đố Ý Nghĩa   

Câu Đố Ý Nghĩa
Trang 1 trong tổng số 1 trang